Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Gặp lỗi âm thanh game Saints Row The Third Remastered

17 September 2020

1480

10

được liên kết với bài viết Saints Row The Third Remastered

Mình gặp vấn đề về âm thanh trong game Saints Row The Third Remastered. Cụ thể là âm thanh của xe cộ, am thanh không khớp với chuyển động, đôi lúc chạy xe không phát ra âm thanh. Đã thử tải lại và giải nén nhưng vẫn không được.

• Mới tải về và fix bằng cách và NVIDIA control panel -> Manage 3D setting -> Max limit frame rate -> kéo lên 60. Vào game là ok nhé

• Boo Quản trị viên

Trước tiên nói về lỗi sound của game, hiện tại Saints Row The Third Remastered thực sự đang bị phàn nan rất nhiều về lỗi, bao gồm cả lỗi âm thanh, ông google sẽ thấy. Nhưng vấn đề là bên game họ chưa đưa ra update fix.

• Boo Quản trị viên

@Lê Hồng Phúc Nghĩa là khi mở game lên thì mới bị gõ chậm hở bạn? Thế thì thôi, do game 1 phần rồi :grinning:

• @Boo Ơ vl bác :)) thì mở game lên mới bị chứ ko mở game mà bị thì nói làm gì nữa :v

• Boo Quản trị viên

@Lê Hồng Phúc Tui tưởng bảc kể chuyện ngoài lề về máy bác :)) Tại trước đây tui cũng bị gõ chậm trên Edge browser nên nghĩ lỗi giống nhau :v

• Admin Quản trị viên

Trường hợp này xảy ra khi máy bạn QUÁ YẾU nhé. Nhưng mình kiểm tra cấu hình máy bạn thì máy bạn ko hề yếu 1 chút nào. Cho mình hỏi bạn có sử dụng phần mềm nào tăng chất lượng âm thanh hay ko ?

• @Admin Mình không sử dụng phần mềm âm thanh nào cả, mình để cấu hình thấp nhất, fullscreen 1920. Lúc chơi game lên thì game vẫn rất mượt, nhưng đến khi mình có bật web lên gõ chữ thì chữ ra rất chậm, kiểu gõ 1 từ mà phải 1 lúc lâu sau nó mới ra từng chữ. Mình có kiểm tra Task Manager thì mọi thứ vẫn bình thường, chip và card luôn chạy ở mức thấp dưới 10%, ram 2,9gb. Máy của mình là laptop Lenovo y520, xài được 3 năm, chưa bảo hành lần nào, có vệ sinh máy định kì và mọi thứ vẫn hoạt động bình thường, những game khác mình chơi không gặp vấn đề gì. Mình cũng có tìm hiểu trên mạng và thấy có vài người bị tình trạng tương tự, trong 1 bài viết mình có dịch được thì họ nói rằng có thể do bản cập nhật win 2004, mình hiện tại đang xài bản mới nhất và chưa thử ở những phiên bản win thấp hơn nên không biết có phải thật hay không.

Xem thêm
    • Admin Quản trị viên

@Lê Hồng Phúc Uhm đấy, tình trạng của bạn y chang như kiểu máy ko đủ cấu hình để chơi ý. Chờ thêm xem thế nào chứ hiện tại mình chưa có phương án nào giúp bạn cả.

Chatbox