Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi mất inventory Payday 2

22 September 2020

2542

10

được liên kết với bài viết PAYDAY 2

Thưa các admin của LNĐ.

Em có 1 lỗi khá nhỏ thôi. Về vấn đề của game Payday 2. Vào khoảng 2 tuần trước em tải về cài đặt giải nén copy file update các thứ như hướng dẫn và chạy game rất bình thường. Nhưng sau 2 tuần chơi, em phát hiện ra kho đồ inventory đã bị mất sạch (tất nhiên bản cr@ck game này có full skin). Em đã thử xóa đi giải nén lại các thứ nhưng vẫn bị tình trạng tương tự nên em muốn hỏi các admin về cách xử lý nhanh và dễ dàng nhất cho trường hợp này ạ. Em cảm ơn.

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

đã thêm LND Launcher v5, nhớ update game, active steam lại và chuyển save sang đường dẫn mới

• Admin Quản trị viên

Bạn gì đó ơi, có người giúp bạn rồi kìa, quay lại trả lời + check xem thử ok chưa rồi tick đúng và đóng post

• https://superblt.znix.xyz/
    vô link này r bạn làm theo hướng dẫn
    Tải Microsoft Visual C++ 2017 Redistributable package (x86)
    Xóa file IPHLPAPI.dll và file base(trong file mods)
    Tải Latest Release DLL (DLL mới nhất) rồi nhét vào file đang lưu game
    Mở game, nó yêu cầu tải lại DLL thì đồng ý tải, -> xong

• Admin Quản trị viên

@Phạm Huy Nam nếu là 1 người tuân thủ FAQs thì ko cần tải C++ đó về làm gì hết. Mất công lỗi

• @Phạm Huy Nam Xóa file IPHLPAPI.dll mình cũng thử vài lần rồi nhưng đều bị lỗi 0xc0000142, nếu restore lại file này thì vẫn chạy bt

• Admin Quản trị viên

@Lê Phương Nam Hix, cái này thực sự mình ko biết nên ko giúp được bạn. Mong các member khác sẽ giúp được. Chờ thôi.

• Admin Quản trị viên

Bạn mất mỗi inventory thôi à ? Tiền có mất k ?

• @Admin Dạ em chỉ mất mỗi skin DLC trong inventory, còn lại các DLC khác như map, mask,... và tiền đều còn nguyên

• Admin Quản trị viên

@Lê Phương Nam à vậy là mất skin. cái này thì mình nghe lạ quá. Chắc đợi ai đó vô trả lời

• @Admin đúng ra là mục steam inventory ở trong game là bị mất hết chứ không phải mục inventory ạ

Chatbox