Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Những cách khắc phục chơi game máy bị treo

bởi xuanbinh

06 September 2020

1178

4

Cái lỗi này thằng bạn của mình đang mắc phải, chơi game gì cũng bị đơ máy, không di chuyển chuột, bấm cái gì cũng không được, vấn đề cấu hình thì hoàn toàn đáp ứng, nói chung là mình check thì máy bạn ấy hoàn toàn đáp ứng FAQs, mình thử sử dụng Disk Cleanup và dọn bớt mấy cái file không cần thiết cho bạn ấy với update các kiểu rồi mà lúc nào chơi game cũng phải bị đơ và treo máy, xong rồi tắt máy mở lại. Cho mình hỏi trong trường hợp này thì có nên cài lại Win hay là vấn đề nó nằm trong ram, ổ cứng, Card đồ hoạ các kiểu 

Từ khóa:
  • Câu trả lời được bình chọn
  • Trần Lộc Hỗ trợ viên

Đơ máy là chuyện muôn thuở. Nhưng chơi game nào cũng bị thì có 1 số cách giải quyết theo quan điểm và mình đã làm:
    1. Cài win vào ổ SDD riêng biệt và đừng dụng chạm tới nó, có cài game thì chia ra ổ khác mà cài (cách này ko nhất thiết làm, nhưng nếu bạn muốn cẩn thận thì nên tập thói quen này).
    => Giải quyết 100% Disk hết đơ
    2. Vệ sinh máy đê bạn êiiii... Lau cái tản nhiệt CPU và thoa chút kem mát mát cho ẻm. Nếu ko biết thì nên mang ra tiệm người ta vệ sinh cho.
    => Hạ nhiệt case thì máy sẽ đỡ drop hiệu năng, hết đơ
    3. Cài lại Win đê, update Driver đê...
    => Lỗi Win vs Driver cũng làm đơ máy.
    4. Mua máy mới đê... Nó bị vậy là tới tuổi đòi thay đồ lót mới rồi :))
    => Chúc mừng bạn đã có thể tự tin sắm 1 dàn PC mới.

Xem thêm
  • SW (Bá) Quản trị viên

sao không chụp luôn cái ảnh quăng lên luôn bạn

• xuanbinh Thành viên bạc

@SW (Bá) Mình có miêu tả trong bài mà vẫn cần hình hả ad, đơn giản là bị đơ ,mọi thứ đứng lại hết không di chuyển chuột, gõ cái gì cũng không được mà

Chatbox