Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Tôi thấy game có Update, DLC, Việt Hóa, Launcher v.v... và các thứ khác kèm theo, cài đặt như thế nào?

bởi SW (Bá)

27 August 2020

62739

0

Về khái niệm, mình đã nói rõ ở bài viết  Các thuật ngữ thường gặp trong tiêu đề và bài viết Games có nghĩa là gì? rồi. Các bạn có thể tìm và đọc.

Mình làm admin nhiều năm rồi và mình thấy nhiều bạn rất bối rối hoặc thậm chí là SỢ, không dám tải Update, DLC, Việt Hóa, Launcher v.v... và các thứ khác cho game. Tại sao sợ ? Vì nhiều bạn sợ làm tầm bậy rồi gây lỗi cho game. Ok, các bạn hãy đọc kỹ bài viết này để không sợ nữa nhé.

1. Tải toàn bộ Update, DLC, Việt Hóa, Launcher v.v... và các thứ khác bạn thấy trên mục tải về

Đây là điều đương nhiên rồi, những thứ được đưa lên web hầu như đều có tác dụng của nó? Rất rất nhiều bạn LƯỜI. Họ chỉ tải mỗi cái Update mới nhất mà thôi và đã xảy ra rất nhiều lỗi. Nhớ nhé, thấy gì cứ tải hết về, không sót bất kỳ cái gì.

2. Sắp xếp đúng trình tự từ nhỏ tới lớn

Khi thấy nơi tải game có quá nhiều thứ, nhiều bạn run tay thậm chí là HOẢNG LOẠN không biết bắt đầu như thế nào. Bạn hãy bình tĩnh. Thường thì trên web đã sắp xếp sẵn các thứ tự bạn cần cài đặt từ trên xuống dưới, bạn chỉ cần vừa nhìn thứ tự trên web rồi tìm đúng file đã tải về rồi cài đặt thôi

Lưu ý: Luôn luôn nhớ đọc lưu ý trước khi bắt đầu. Nếu có gì đặc biệt xảy ra, mình đều có viết dưới phần lưu ý.

3. Cài đặt

Video bên dưới mình làm rất kỹ luôn rồi đó. Nắm được hết Video thì bạn sẽ không bao giờ sợ khi thấy Update, DLC, Việt Hóa, Launcher v.v... và các thứ khác kèm theo nữa. Quất hết.

Tôi thấy game có Update và DLC kèm theo, cài đặt như thế nào?

4. Hướng dẫn sử dụng DLC Unlocker

DLC Unlocker có chức năng mở khóa các DLC cho game (thường là game bản quyền). Khi bạn mua game trên Steam hoặc Epic thì sẽ không có DLC kèm theo. Bạn phải bỏ ra khoản tiền để mua DLC đó, vì thế nên LND đã tạo ra cái DLC Unlocker này để mở khóa cho bạn 1 cách miễn phí.

Cách dùng nó thì bạn xem Video hướng dẫn của game Scribble It! và làm tương tự ở các game bản quyền khác nhé. Tóm lại là game ở đâu thì tải về vứt vô đó. Ko có gì khó cả.

Lưu ý chung:

• Luôn luôn đọc lưu ý của game đó: điều này phải thực hiện trước khi tải chứ không phải đợi xảy ra lỗi rồi mới đọc.
  • Luôn tìm kiếm lỗi đó trên diễn đàn trước khi hỏi: LinkNeverDie V4 đã có diễn đàn, nếu có lỗi xảy ra không nằm trong bài viết này bạn có thể qua diễn đàn, search lỗi đó và đọc trước khi hỏi để tránh mất thời gian của đôi bên.

Bài viết đã bị khóa bình luận

Chatbox