Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hỏi đáp game Life is Feudal forest village

bởi HUY

03 January 2022

1599

9

được liên kết với bài viết Life is Feudal: Forest Village

AD cho em hỏi về con game Life is Feudal forest village. Sau khi chơi xong và thoát game thì GPU nvidia vẫn tiếp tục chạy những process bên dưới trong khi trước khi chơi thì không thấy. Em đã reset lại win nhưng mà nó vẫn bị mặc dù chưa làm gì cả.

Em có lên mạng tra thì nó bảo là do thiếu một vài driver nvidia ở thư mục system 32 , nên em xoá hết driver và cài lại thì nó không còn xuất hiện nữa.

Nhưng cứ bật game này lên chơi thì nó lại bị tiếp tục , những game khác thì không gặp trường hợp này.

AD cho em xin ý kiến ạ. Em cảm ơn.

Hỏi đáp game Life of Feudal forest village

Đây là hình vô game chơi và đã bắt đầu xuất hiện process khác

Đây là lúc đã tắt game và danh sách chi tiết file game:

Đây là lúc đã reset lại máy:

• SW (Bá) Quản trị viên

bổ sung thêm ảnh đầy đủ thư mục game mình xem
    https://drive.google.com/file/d/1qHoW7SUVF_XfL6YvsfoeH0anM8T5-e70/view

• SW (Bá) Quản trị viên

@HUY vậy tóm lại là do driver tào lao à bạn :|

• HUY Thành viên

@SW (Bá) Nó tự xoá hay thay đổi mặc định khởi động driver hay sao á, mà chỉ có một mình con game này bị thôi. Mấy con game khác của AD không bị

• HUY Thành viên

@SW (Bá) nó làm cho bất kỳ phần mềm nào em sử dụng đều chuyển sang mặc định nvidia chứ không xài card onboard như trước. Mà driver em xài là chính chủ Nvidia, thành thử ra mỗi lần bị là em xoá hết driver cũ và cài cái mới vô thì nó hết bị :( ! Thua luôn, nên em mới đăng lên đây để nhờ ad check code xem sao hoặc có cách gì chỉ giúp em, chứ nó cứ chạy ngầm hoài ngốn công suất VGA. Thanks AD.

Chatbox