Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Hỏi về Windows Security

bởi thanh

13 August 2021

1037

4

Cho em hỏi là về windows security có bảo mật như mấy phần mềm anti virus trên mạng không ạ? vì trước kia em đã từng dùng nhiều loại phầm mềm anti virus rồi tải cr@ck game trên LND nhưng cứ bị chặn lại nên em xóa hết phầm mềm đó, em tắt hết được tường lửa trên windows và ko dùng đến những phầm mềm anti virus khác, em chỉ thắc mắc là windows security có được uy tín ko ạ? Vì em chỉ dùng mỗi cái đó thui ạ. (lần đầu tiên em viết bài viết dài thế này có sai sót gì thì mong mn thông cảm bỏ qua cho em)

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Thứ nhất: Windows Security đã bao gồm cả Windows Defender => Đây chính là phần mềm diệt Virus

Thứ 2: Windows 10 đừng xài phần mềm diệt Virus bên thứ 3. Chỉ dùng Windows Defender của Windows 10

Thứ 3: Hãy xem đầy đủ FAQs https://linkneverdie.net/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76 . Chú ý đoạn nói về Whitelist

Thứ 4: Tường lửa méo liên quan gì đến diệt Virus. Nó chỉ là hàng phòng thủ về mạng.

Thứ 5: Sẽ không 1 phần mềm nào hiểu được Windows bằng chính cha đẻ của nó nên đừng hỏi uy tín hay không.

Tóm lại: Đọc cái bài viết đã nói bên trên để có thêm kinh nghiệm. Bạn bảo bạn tải game mà ko xem bài viết này thì sai lầm rồi đó.

Xem thêm
    • thanh Thành viên vàng

@Admin À vâng ad ạ, em đã tải nhiều game trên LND rồi và em đã đọc bài viết đấy từ rất lâu rồi ạ, phải công nhận là admin chu đáo thật. Admin ko phải lo về member chính thức như em mà ko đọc bài viết mà ad viết ra đâu, em chưa bao giờ phạm phải bất cứ lỗi gì cả, nhưng cảm ơn ad vì đã phản hồi.

• thanh Thành viên vàng

@Admin em còn xóa One drive khi cài lại windows nha ad, nói tóm lại những gì em đã nói;
      1: Em chưa bao giờ làm sai hay đi hỏi lỗi nếu em có sai bất cứ gì thì em sẽ tự giác đọc FAQS để thêm kinh nghiệm.

2: Em ko chỉ còn đọc FAQs mà còn mò trên diễn đàn để học hỏi và đọc để hiểu thêm, bản thân em ko bao giờ đi hỏi lỗi cho người khác giải quyết, mà em sẽ dành thời gian ra đọc và xem video hướng dẫn trước khi tải cr@ck game trên LND.

3: Em đảm bảo 101% hoàn toàn tuân thủ FAQs, để ko làm admin ở đây để mệt với em ạ. Admin yên tâm.

Xem thêm
    • Admin Quản trị viên

@thanh Mình có nói gì đâu trời. Video Whitelist mình mới add thêm vào nên mình yêu cầu bạn xem chứ mình có nói bạn ko tuân thủ gì đâu @@

Chatbox