Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi 0xc000007b khi mở PES 2017

13 November 2021

2543

18

được liên kết với bài viết PES 2017

E cài PES 2013 bản gốc thì chơi bình thường còn PES 2017 thì bị lỗi này, Visual C++ đã cài từ 2008-2019, DirectX cài đủ còn cái .Net 3.5 này là đã cài chưa hay là bị lỗi gì vì e thấy trên web là chấm đen chứ ko phải dấu tích. (Máy e vừa cài lại Win xong nên mấy cái do copy file .dll là ko có ạ). Mong mn giúp đỡ

LỖI 0xc000007b KHI MỞ PES 2017LỖI 0xc000007b KHI MỞ PES 2017

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

sau khi teamview qua check thì thấy windows có vẻ có vấn đề, game 32bit nhưng lại nhận thư mục dll 64bit của windows dẫn đến lỗi này.

Đã khuyên chủ post nên cài lại win cho chuẩn theo cách FAQs đã hướng dẫn

Đã khắc phục tạm thời cho chủ post bằng cách down dll này bỏ vào THƯ MỤC GAME
    https://www.dll-files.com/download/86e39e9161c3d930d93822f1563c280d/d3dx9_43.dll.html?c=M2RqbmJqSnMxZHF2TnJCejVqczg3Zz09

• Mình không biết là bạn có ghi chính xác mã lỗi không, chứ nếu xảy ra lỗi 0xc07b nghĩa là máy bạn có vấn đề liên quan đến phân cứng.

Bạn hãy cho thêm thông tin là lỗi chỉ xuất hiện khi bạn chơi game này hay cũng xuất hiện ở cả các tựa game và phần mềm khác. Đồng thời bạn cũng vào Event Viewer để biết thêm thông tin.

Thân

• 007b thì cứ vào mục redist của nó mà cài là tốt nhất :))

• @le hoai nhut Thấy r bạn nhưng cái đó game cài thì nó mới cài theo mà, đâu phải có sẵn đâu. Mà ý bác trên là cài cái gì nhỉ ?

• @Phạm Quang Huy cái thư mục common redist đó thường chứa thư viện như C++, directX mà cái game đó yêu cầu để chạy chứ ko phải là thư mục chứa file của game đâu. Vào trong đấy thấy có cái gì thì cài hết thử xem.

• @le hoai nhut Ok bác để e thử

• SW (Bá) Quản trị viên

có chắc là không tải dll hay dùng mấy cái soft fix dll không? thử cài game vào ổ D thử xem

Chatbox