Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi đỏ khi cài và không start được game No man's sky UWP bản 4.12.1

bởi Tung

10 April 2023

1413

3

được liên kết với bài viết No Man's Sky

Lỗi khi cài + không start được game No man's sky UWP bản 4.12.1Mình bị lỗi này như trong ảnh khi chạy _Install App
Đã làm theo các bước hướng dẫn ở mục LƯU Ý của game:

Tuy nhiên, với Xbox Game Services thì khi mở window store ra, không có nút để cài, theo thông báo lỗi trong ảnh thì có vẻ trong máy đã có sẵn version mới hơn.
Còn với Microsoft.DirectXRuntime thì hiện như thế này,cứ bấm nút cho chắc chứ ko có text nào hiện ra cả.

Lỗi khi cài + không start được game No man's sky UWP bản 4.12.1

Sau đó, nếu cố mở game thì mình sẽ gặp lỗi này:
Lỗi khi cài + không start được game No man's sky UWP bản 4.12.1

Nhưng, hình như restart máy xong thì mở game lên được lần đầu. Sau đó nếu tắt game đi, mở lại sẽ dính lỗi như trên ảnh.

P/s: máy mình Windows 10, version 22H2

• SW (Bá) Quản trị viên

lỗi đỏ khi setup của bạn không ảnh hưởng gì tới việc lỗi game cả, như bạn đã đọc và hiểu thì nó báo máy bạn đã có Xbox Game Services bản mới hơn nên cài bản cũ không được thôi.
    Còn Microsoft.DirectXRuntime hiện vậy cũng là bth luôn k sao cả.
    Còn vụ lỗi thì cần bạn xác nhận 2 vấn đề sau:
    + bản cũ không bị nhưng update lên 4.12.1 mới bị hay sao???
    + đã thử update lên bản mới nhất 4.21.1 chưa???

• Tung Thành viên

@SW (Bá) Mình mới cài game lần đầu, admin ạ. Sau đó mình có update lên 4.21.1 rồi.

Nếu ko, thì để mình Uninstall app, rồi cài thử lại từ 4.12.1, xong update dần dần lên coi sao nhé?

• Tung Thành viên

@SW (Bá) Mình Uninstall trong app list, xóa folder, restart máy, giải nén lại, cài lại bản 4.12.1 rồi, nhưng vẫn bị lỗi như trên ảnh, admin ạ.

Nom ko ai bị lỗi này. Google cái token này: 100867_0x1779DC7_XB trong lỗi cũng không có thông tin gì.

Game thì giờ nó sẽ random lúc vào được, lúc ko :joy:

Như này thì có vẻ là do máy mình bị làm sao đó rồi.

Chatbox