Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi steam is not running you must restart steam in order to play this game Left 4 dead 2

bởi asd asd sa

20 May 2021

10837

12

được liên kết với bài viết Left 4 Dead 2

Em bị lỗi " steam is not running you must restart steam in order to play this game " khi chơi left 4 dead 2 thì phải khắc phục như nào ạ. Em tải game lnd dc 2 năm rồi lần đầu em bị lỗi này

• MoriOna Thành viên

mình chơi onl hay offl vẫn bí steam not running, làm theo mọi người chỉ rồi, tắt hẳn steam rồi mở steam lại vẫn bị, chơi offl ko cần mở steam vẫn bị, xóa steam rồi tải lại vẫn bị, xóa game cài lại vẫn bị, mọi người giúp mình với

• Huy Thành viên bạc

Cái lỗi này có 2 cách

Cách 1: 99% fix được. Sau khi cài steam và login rồi mà bật game bị văng ra thì out ra ngoài. Nhất exit vào biểu tượng steam ở góc phải màn hình (tốt nhất là nên vào Task manager và tìm cái task tên steam tắt trong đó là steam đã đóng). Sau khi tắt thì mở lại lần nữa và vào game là oke.

Cách 2: trường hợp trên fix ko dc thì do bạn quá xui. Lên mạng gõ tên lỗi và down 1 cái package fix của left4d rồi copy vào thư mục cài game.

Xem thêm
  • Em bật steam rồi hoặc off hẳn steam để vào lại rồi mà vào game vẫn bị steam is not running ạ. Làm sao để sửa ạ???

• Admin Quản trị viên

@quoc nhat Tắt hẳn steam đi. Out hẳn Steam ý. Click chuột phải vào Steam ở góc phải chọn Exit ý trời

• SW (Bá) Quản trị viên

cả onl cả offl đều bị hay sao?

• Admin Quản trị viên

@Nam Anh tắt phải tắt hẳn. Bạn phải hiểu khái niệm tắt hẳn Steam đi nghĩa là gì. Chứ tắt bình thường đâu có được @@. Bạn Khánh ở trên làm được rồi kìa.

• @Admin e làm như v mà vẫn ko đc

• @Admin tăt hẳn mà vẫn bị adm ơi :((

Chatbox