Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi The memory could not be written game Froza Horizon 4

bởi Anh Khoa

16 July 2021

1564

11

được liên kết với bài viết Forza Horizon 4

mở game thì bị lỗi này, không rõ lỗi

không rõ nguyên nhân lỗi, nhờ ad xem giúp

Sau khi xóa giải nén lại thì không còn lỗi trên nhưng vào game load đc 100% thì lại bị văng :((

• Câu trả lời được bình chọn
  • à ông ad chỉ tôi tạo thêm 1 cái local account, rồi xài cái local account đó chơi game á
    xài xong cách này mọi thứ đều hết lỗi

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Bạn thử vào CMD với quyền ADMIN
    sfc/ scannow
    chạy xong thì bấm X để thoát
    Reboot lại máy xem thử có khả thi không

• lỗi này đã fix đươc rồi, lỗi này không xác định rõ nguyên nhân bị gì, ad đã xài tuyệt chiêu cuối để giúp mình, thật thần kỳ, giờ máy mình đã ổn định, tks ad, bữa giờ quên confirm, sr ad :))

• Admin Quản trị viên

@Anh Khoa Đm thế tuyệt chiêu cuối là gì ????? Ông phải nói chứ. Tui mất trí nhớ rồi thêm ông nữa. Tui đã làm cái gì ?? Đâu có nhớ

• Admin Quản trị viên

Này Anh Khoa ơi, hôm trước tui teamview cho ông mà quên lên đây confirm mất rồi. Giờ tui mất trí nhớ cmnr T.T hôm trước tui nói ông là bị cái gì ấy nhỉ ?

• Hỏi nhỏ tí: bạn có sử dụng mod để làm đẹp game hay không (VD: ReShade, các mod thay đổi chỉ số hay thêm xe, v.v.)?

• hic, em mới tra ra là hôm trước cài lại win em có xóa nhầm file save game, bây giờ tất cả các game cr@ck trên máy đều không chạy được do trong documents không tự tạo file save cho game, vô game là tự động bị CÚT, đã gg và không có lời giải, nếu ad giúp đc thì chỉ em với ạ :'( em đã tắt one drive

• Admin Quản trị viên

@Anh Khoa Hoàn toàn vô lý nhé. Có lỡ xóa đi nữa thì trong document phải tự tạo lại nghen. Nếu ko tự tạo được thì 100% là chưa tắt Onedrive đúng cách nghen. Inbox fanpage mình xem thử

• @Anh Khoa Xóa nhầm thì bạn chỉ chơi lại từ đầu thôi, chứ game mắc quái gì mà lỗi, trừ khi bạn cài game vô thư mục đó thôi. Nếu nó không tự tạo được thì bạn coi lại quyền truy cập, hoặc xem có phần mềm nào đang dùng để backup (VD: OneDrive, Mega, Google Drive Backup,...)

• Admin Quản trị viên

Thử google chưa bạn ? Trên google ko hề có lỗi dành riêng cho con game này => suy đoán là lỗi do Windows của bạn. Thử Google lỗi này rồi làm theo. Nếu vẫn ko được thì cài lại Win cho chắc.

Chatbox