Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Máy em bị kẹt ở Selective Start Up trong Msconfig và icon desktop biến màu đen

bởi Phong

26 October 2021

784

2

Hôm nay em có vào Device Manager để update driver và thực hiện update của windows. Sau khi khởi động lại máy thì icon máy tính biến hết thành màu đen ạ. Trong quá trình tìm hiểu cách sửa lỗi icon này thì em biết thêm máy mình bị kẹt ở Selective Start Up (Chuyển sang Normal không thể Apply được), em đã bỏ chọn các ô ở trong Advanced Options và thực hiện chuyển sang Normal Boot ở Safe Mode nhưng đều k đc ạ.

Mong ad và mọi người giúp đỡ ạ

P/s: ảnh ở dưới là em từ tab Selective sang Normal k thể Apply chứ k phải ở sẵn tab Normal ạ

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Mình thì mình chưa gặp mấy lỗi này bao giờ nên ko giúp bạn được. Ngoài ra, đây là 1 bài học nhớ đời cho bạn rằng: Đừng bao giờ đụng đụng vô mấy cái driver. Xưa mình cũng như bạn.

Đây là bạn còn vào Driver Manager bạn vọc chứ bạn k xài mấy phần mềm tự động cài Driver đấy. Nó còn kinh khủng hơn thế này nhiều

• Phong Thành viên

@Admin dạ em có sửa đc rồi ạ :v đây là do em thấy icon nó có shortcut nên chỉnh registry nhưng sau đó đọc đc 1 bài là windows từ phiên bản 20h2 trở lên k dùng đc và sau khi xóa thì nó trở về bth ạ (normal startup và icon k bị đen nữa ạ)

Chatbox